Chào mừng đến với Thai nghén .net- diễn đàn mẹ tròn con vuông.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Em chậm kinh 12 ngày rồi mà thử que vẫn 1 vạch, có sao không ạ?

Prenatal
    huongbt2011 - ẩn sỹ

Thanks
    0

Em chậm kinh 12 ngày rồi mà thử que vẫn 1 vạch, có sao không ạ?

Cho em hỏi em chậm kinh đã 12 ngày rồi. Bình thường vòng kinh của em tương đối chính xác, dao động ngày đầu của kinh là 22-24 thôi ạ. Tháng trước em có bình thường, hết kinh được 2 tuần lúc đi vệ sinh em thấy có 1 cục tròn tròn nhầy nhầy rớt ra từ cửa mình. Từ hôm đó tới giờ em không thấy kinh. Ngực sưng và đau khi chạm vào, người cũng nôn nao, bụng thì cứ đầy đầy, mấy hôm trước còn đau lâm râm ở bụng dưới. Khí hư thỉnh thoảng ra chút nhưng trong và không mùi. Da mặt em thì sần sùi trứng cá bọc khá nhiều, bình thường em không bị mụn. Đêm em cũng khó ngủ nữa, phải hơn 12h mới ngủ được ạ.
    Em đã thử mấy que rồi, từ quick stick loại 15k/que cho tới que xịn 50k/que nhưng đều báo 1 vạch. Em đã có cháu đầu được hơn 4 tuổi và đang mong có cháu nữa. Em chưa nạo hút, sẩy bao giờ, và em vẫn dùng màng chắn VCF để tránh thai. Em bỏ VCF được 1 tháng nay. Tháng vừa rồi 2 vc cũng chỉ quan hệ có vài lần và đều không dùng VCF.
    Tâm lý em cũng rất thoải mái vì thực ra em tính tới tháng 10 âm mới thụ thai cho đẹp. Cách đây gần 2 tháng em có đi siêu âm ở bv thì mọi thứ bình thường, chỉ có vết mổ đẻ ở tử cung hơi mỏng nên bác sĩ dặn có bầu phải cẩn thận kiểm tra xem có bám vào chỗ đó không. Trứng bình thường ạ. Sau đó em có uống thuốc kích trứng và làm dầy tử cung, thuốc đông y khoảng 20 ngày thì dừng.
    Bác sĩ tư vấn hộ em ạ. Em cám ơn!
    Last edited by huongbt2011; 10-06-2011 at 02:00 PM. Lý do: thêm thông tin

Administrators
    Lương Y
    thuvn - ẩn sỹ
    thuvn's Avatar

Thanks
    0
    trước hết mình muốn hỏi về cục nhầy, là khoảng ngày 10 tháng trước đúng k, nó kích thước thế nào, màu sắc, trước và khi ra nhầy có đau bụng hay biểu hiện gì khác k? Chuyện đau ngực và đau bụng cũng ngay sau hôm mùng 10 này, hay là chậm kinh thì mới bị?

Chuyện tránh thai bằng VCF thì chủ yếu là cơ học, không ảnh hưởng đến nội tiết của người phụ nữ, nên khi ngừng dùng là có thể có thai lại ngay là chuyện bình thường, không có gì đáng lo.

Sau khi uống thuốc kích thích rụng trứng và làm dày tử cung đến nay là bạn chưa có kinh đúng k (uống thuốc vào quanh ngày kinh cuối cùng), bạn đã đi khám lại chưa? kết quả tử cung đã khá hơn chưa?

Còn chuyện thử que có 1 vạch, cũng nên đợi kết quả khám về việc uống thuốc của bạn rồi hãy xem xét tiếp :)

Prenatal
    huongbt2011 - ẩn sỹ

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi thuvn Xem bài viết
    trước hết mình muốn hỏi về cục nhầy, là khoảng ngày 10 tháng trước đúng k, nó kích thước thế nào, màu sắc, trước và khi ra nhầy có đau bụng hay biểu hiện gì khác k? Chuyện đau ngực và đau bụng cũng ngay sau hôm mùng 10 này, hay là chậm kinh thì mới bị?

Chuyện tránh thai bằng VCF thì chủ yếu là cơ học, không ảnh hưởng đến nội tiết của người phụ nữ, nên khi ngừng dùng là có thể có thai lại ngay là chuyện bình thường, không có gì đáng lo.

Sau khi uống thuốc kích thích rụng trứng và làm dày tử cung đến nay là bạn chưa có kinh đúng k (uống thuốc vào quanh ngày kinh cuối cùng), bạn đã đi khám
    lại chưa? kết quả tử cung đã khá hơn chưa

Còn chuyện thử que có 1 vạch, cũng nên đợi kết quả khám về việc uống thuốc của bạn rồi hãy xem xét tiếp :)
    Em cám ơn Bác sĩ ạ! Cục nhầy đó tròn, màu trắng đục ạ. Em thỉnh thoảng cũng bị ra cục như thế, nhưng lần này to hơn ạ.
    Em chưa đi kiểm tra lại vì đang bận công tác. Em cũng tính cuối tuần đi ạ.

Prenatal
    huongbt2011 - ẩn sỹ

Thanks
    0
    Vâng, cục nhầy xuất hiện vào mùng 10 tháng trước ạ, đường kính khoảng 2 cm thôi ạ. Lúc ra cục nhầy e không thấy gì. Đau ngực là chậm kinh mới bị ạ. À em nhớ sau khi ra cục nhầy ở quần lót có chút hồng Hồng ạ, nhưng chỉ tí thôi, 1 hôm sau sạch.
    Last edited by huongbt2011; 10-06-2011 at 04:11 PM.

Yourth
    Viện Phó
    mydaughter - công danh rộng mở
    mydaughter's Avatar

Thanks
    5
    Dịch nhầy màu trắng như sữa thường là do lo lắng, stress, mất ngủ... gây ra. Nếu bạn thấy màu hồng thì có thể là máu (đôi khi vào thời điểm rụng trứng sẽ có ra chút máu)

Hiện tại mình nghĩ bạn không bị bệnh hay nguy cơ gì, chỉ cần đợi kết quả khám lại xem sao thôi :)

Prenatal
    huongbt2011 - ẩn sỹ

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi mydaughter Xem bài viết
    Dịch nhầy màu trắng như sữa thường là do lo lắng, stress, mất ngủ... gây ra. Nếu bạn thấy màu hồng thì có thể là máu (đôi khi vào thời điểm rụng trứng sẽ có ra chút máu)

Hiện tại mình nghĩ bạn không bị bệnh hay nguy cơ gì, chỉ cần đợi kết quả khám lại xem sao thôi :)
    Em cám ơn Bác sĩ nhiều! Đêm qua em thấy kinh rồi! Chắc do thời gian vừa rồi thức đêm làm luận án nên e bị chậm kinh. Nhưng có 1 điểm là em thấy đau nhoi nhói ở buồng trứng phải.
    2 tháng trước e có khám sa tại pk bs Thoa Núi Trúc, bs khám qua loa và bảo e bị u nang buồng trứng, u nhầy không phải là nang cơ năng j đó!
    Lo ngại em qua C siêu âm check thì bs lại bảo đó chỉ là quả trứng rất đẹp nếu qh sẽ thụ thai! Nhưng đợt đó e o qh mà sau đó 10 ngày mới gần chồng.
    Chồng e có u kháng sinh cũng vào dịp đó, tức là khoảng 1 tháng trước. Vậy nếu tháng này e canh trứng để có bầu có bị ảnh hưởng gì không? Chồng e cũng yếu, lần có con trc phải u thuốc tăng chất lg tinh trùng vì đi thử không đạt. Hiện chồng em cũng đang uống thuốc bổ tinh đông y.
    Có người biếu chai rượu Ngọc Dương sâm, có nên uống để tăng sức không ạ? E đọc thành phần gồm Nhân sâm, Ngọc Dương, rượu nếp!
    Em năm nay 34, chồng 36, chồng em hơi yểu sinh lý vì quá bận cv, còn e Bình thường. Nhưng gần đây khi qh e bị đau tiết niệu. Em đã chữa bằng đông y và đỡ hơn, u râu Ngô rau má cho mát. Nhưng khi quan hệ vẫn thấy khó chịu chỗ tiết niệu.
    Xin hỏi bs liệu yếu tố tâm lý, bị khó chịu khi qh có ảnh hưởng tới vc có bầu không?
    Xin cám ơn Bác sĩ!

Administrators
    Lương Y
    phanquj - ẩn sỹ
    phanquj's Avatar

Đang ở
    Hà nội
    Thanks
    7
    Trích dẫn Gửi bởi huongbt2011 Xem bài viết
    Em cám ơn Bác sĩ nhiều! Đêm qua em thấy kinh rồi! Chắc do thời gian vừa rồi thức đêm làm luận án nên e bị chậm kinh. Nhưng có 1 điểm là em thấy đau nhoi nhói ở buồng trứng phải.
    2 tháng trước e có khám sa tại pk bs Thoa Núi Trúc, bs khám qua loa và bảo e bị u nang buồng trứng, u nhầy không phải là nang cơ năng j đó!
    Lo ngại em qua C siêu âm check thì bs lại bảo đó chỉ là quả trứng rất đẹp nếu qh sẽ thụ thai! Nhưng đợt đó e o qh mà sau đó 10 ngày mới gần chồng.
    Chồng e có u kháng sinh cũng vào dịp đó, tức là khoảng 1 tháng trước. Vậy nếu tháng này e canh trứng để có bầu có bị ảnh hưởng gì không? Chồng e cũng yếu, lần có con trc phải u thuốc tăng chất lg tinh trùng vì đi thử không đạt. Hiện chồng em cũng đang uống thuốc bổ tinh đông y.
    Có người biếu chai rượu Ngọc Dương sâm, có nên uống để tăng sức không ạ? E đọc thành phần gồm Nhân sâm, Ngọc Dương, rượu nếp!
    Em năm nay 34, chồng 36, chồng em hơi yểu sinh lý vì quá bận cv, còn e Bình thường. Nhưng gần đây khi qh e bị đau tiết niệu. Em đã chữa bằng đông y và đỡ hơn, u râu Ngô rau má cho mát. Nhưng khi quan hệ vẫn thấy khó chịu chỗ tiết niệu.
    Xin hỏi bs liệu yếu tố tâm lý, bị khó chịu khi qh có ảnh hưởng tới vc có bầu không?
    Xin cám ơn Bác sĩ!
    Về u nang buồng trứng - bạn không thể biết là đau ở buồng trứng phải hay không phải đau ở buồng trứng mà là đau ở chỗ khác được, đơn giản là vì chả ai biết được điều đó, có chăng chỉ biết là đau bụng vùng bên phải/ trái, trên / dưới và nghi ngờ do cái gì thôi. Thứ 2 là nếu siêu âm lại không thấy nang nữa, thì có nghĩa nó là nang cơ năng - 1 loại nang bình thường của buồng trứng - đã tự vỡ.
    Nếu không vỡ mà to lên thì cần theo dõi thêm 2-3 tháng 1 lần.
    Về vấn đề sinh nở, tốt nhất là lại đi kiểm tra chất lượng tinh trùng của chồng để có hướng xử lý tiếp.
    Về vấn đề đau tiết niệu theo mình thì nhiều khả năng bạn bị viêm âm đạo hơn là viêm tiết niệu. viêm tiết niệu thì có thể đau bất cứ lúc nào, có thể kèm theo sốt cao và tiểu đục, sậm màu. Còn viêm âm đạo sẽ gây đau khi quan hệ. Cái này thì đi khám phụ khoa và điều trị nhé.
    Chữ ký của phanquj:
    We love babies !!!

+ Trả lời Chủ đề