Chào mừng đến với Thai nghén .net- diễn đàn mẹ tròn con vuông.

+ Trả lời Chủ đề
Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Có kinh 2 lần trong 1 tháng

Prenatal
    resident - ẩn sỹ

Thanks
    0

Có kinh 2 lần trong 1 tháng

Chào mọi người, tôi có vài thắc mắc mong mọi người giải đáp dùm!

Tôi và bạn gái tôi quan hệ và uống thuốc tránh thai khẩn cấp, tháng đó bạn gái tôi có kinh 2 lần, bình thường có vào ngày 18 âm, nhưng lại có tiếp vào ngày 5 âm tiếp theo, vậy bây giờ bạn gái tôi phải tính kì kinh tới theo ngày cũ là 18 hay ngày mới là mồng 5 nhỉ.

Cảm ơn rất nhiều !

Prenatal
    Sao băng - ẩn sỹ

Thanks
    0
    tính theo ngày mới đi bạn. Ngày mồng 5 ấy. trứng sẽ rụng vào ngày thứ 14 tính từ ngày kinh cuối cùng và khoảng 2 tuần tiếp theo niêm mạc mới phát triển đủ để có thể bong ra tạo nên kinh nguyệt (chu kì bình thường 28 ngày là vậy đấy).

baby
    Gà con - ẩn sỹ
    Gà con's Avatar

Thanks
    2
    mình nghĩ bạn gái của bạn có thể biết điều này đấy. Chuyện của chị em mà. Nhưng cũng nên cẩn thận

Prenatal
    Ngoc_lam_89 - ẩn sỹ
    Ngoc_lam_89's Avatar

Thanks
    0
    Một số bạn có hiện tượng kinh ngắn khi sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp, đặc biệt là khi dùng hơn 1 lần trong 1 tháng. kinh nguyệt có thể 2 lần 1 tháng. Các bạn nên chú ý k nên uống quá nhiều thuốc tránh thai khẩn cấp. Chú ý về chống chỉ định. Có thể đọc thêm ở đây nè

cũng cần phân biệt với ra máu ngay sau khi dùng thuốc tránh thai (do tác dụng phụ của thuốc)

Prenatal
    resident - ẩn sỹ

Thanks
    0

:D

Cảm ơn Sao Băng, Gà Con và Ngọc Lam.

Tôi và bạn gái cũng biết sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp là không nên, bạn gái tôi cũng mới chỉ phải uống thuốc cấp tốc 3 lần, lần thứ 3 là có hiện tượng trên. Tôi còn một thắc mắc nữa mong mọi người giải đáp dùm, chuyện là đối với bạn gái tôi, khi tôi sử dụng bao cao su thì lại gây cảm giác đau rát và khó chịu cho bạn gái khi quan hệ, mặc dù tôi đã chọn mua loại bao tốt, không có gai. Chính vì thế chính tôi cũng ngại khi quan hệ với bạn gái, chúng tôi còn 3 tháng nữa mới đi đến hôn nhân nên cũng muốn giữ kế hoạch, dùng thuốc tránh thai khẩn cấp quá là không tốt rồi, còn mỗi cách dùng bao cao su an toàn thì lại gây phản ứng cho bạn gái. Mọi người có cách nào thì tư vấn cho tôi với !!

Cảm ơn mọi người !

baby
    Gà con - ẩn sỹ
    Gà con's Avatar

Thanks
    2
    Hai bạn có dự định sinh con ngay sau khi kết hôn không? nếu có thì có thể tránh những ngày "nguy hiểm" và không phải dùng thuốc, dù sao thì cũng chỉ còn 3 tháng nữa. Còn nếu có ý định muốn kế hoạch một thời gian thì có thể xem xét dùng thuốc tránh thai hàng ngày xem sao.

baby
    Minh Chi - ẩn sỹ
    Minh Chi's Avatar

Thanks
    0
    chuyện bao cao su bạn nói thì hãy xem khi đó bạn gái đã thực sự sẵn sàng chưa ? khả năng bị dị ứng với một số thành phần liên quan cũng có thể.

Prenatal
    Dr Thang - ẩn sỹ

Thanks
    0
    Trích dẫn Gửi bởi resident Xem bài viết
    Cảm ơn Sao Băng, Gà Con và Ngọc Lam.

Tôi và bạn gái cũng biết sử dụng thuốc tránh thai khẩn cấp là không nên, bạn gái tôi cũng mới chỉ phải uống thuốc cấp tốc 3 lần, lần thứ 3 là có hiện tượng trên. Tôi còn một thắc mắc nữa mong mọi người giải đáp dùm, chuyện là đối với bạn gái tôi, khi tôi sử dụng bao cao su thì lại gây cảm giác đau rát và khó chịu cho bạn gái khi quan hệ, mặc dù tôi đã chọn mua loại bao tốt, không có gai. Chính vì thế chính tôi cũng ngại khi quan hệ với bạn gái, chúng tôi còn 3 tháng nữa mới đi đến hôn nhân nên cũng muốn giữ kế hoạch, dùng thuốc tránh thai khẩn cấp quá là không tốt rồi, còn mỗi cách dùng bao cao su an toàn thì lại gây phản ứng cho bạn gái. Mọi người có cách nào thì tư vấn cho tôi với !!

Cảm ơn mọi người !
    bao cao su là biện pháp tránh thai an toàn, ngoài ra để phòng các bệnh lây nhiễm qua đường tình dục, chuyện bạn gái của bạn có cảm giác đau rát khi dùng bao cao su có thể là hiện tượng dị ứng bao cao su, đây là tình có thể xảy ra với một số người có cơ địa dễ phản ứng với các tác nhân lạ. bạn nên tạo tâm lý thoái mái cho bạn gái bạn và dùng các biện pháp thích hơp để âm đạo được bôi trơn, mong rằng sẽ hạn chế được tình trạng trên. chúc bạn và bạn gái có được giây phút thoái mái khi ở bên nhau

+ Trả lời Chủ đề